
POKEA UWEZA WA KI MUNGU KWA AJILI YA HATIMA YAKO 
2 PETRO 1:3-4 Kwa kuwa uweza wake wa Uungu umetukirimia vitu vyote 
vipasavyo uzima na utauwa, kwa kumjua yeye aliyetuita kwa utukufu wake na 
wema wake mwenyewe.  

2Pe 1:4  Tena kwa hayo ametukirimia ahadi kubwa mno, za thamani, ili kwamba 
kwa hizo mpate kuwa washirika wa tabia ya Uungu, mkiokolewa na uharibifu 
uliomo duniani kwa sababu ya tamaa.  

 

• Nguvu ya Kiungu hutoka kwa Roho mtakatifu 
• Nguvu ya Kiungu imetukirimia vitu vyote vipavyo uzima na utaua 
• Kupitia nguvu ya Ki Mungu tunakwa washirika wa tabia ya Ki Mungu. 
• Nguvu ya ki Mungu hutuwezesha kuishi maisha ya ushindi.  
• Tunahitaji nguvu ya Ki Mungu kutimiza kusudi la Mungu hapa 

duniana. 

 

KUTIWA NGUVU NA ROHO MTAKATIFU 

 

1. JAZWA NGUVU ZA ROHO MTAKATIFU 
 
MATENDO 1:4-5 
 
1:4  Hata alipokuwa amekutana nao aliwaagiza wasitoke Yerusalemu, bali 
waingoje ahadi ya Baba, ambayo mlisikia habari zake kwangu;  
1:5  ya kwamba Yohana alibatiza kwa maji, bali ninyi mtabatizwa katika 
Roho Mtakatifu baada ya siku hizi chache.  
 
1:8  Lakini mtapokea nguvu, akiisha kuwajilia juu yenu Roho Mtakatifu; 
nanyi mtakuwa mashahidi wangu katika Yerusalemu, na katika Uyahudi 
wote, na Samaria, na hata mwisho wa nchi.  
 

• Yesu alisema mstoke mpaka mmepokea nguvu za Roho mtakatifu 



• Ndipo mtaweza kuwa mashahidi wangu. 
• Mtaweza kushinda 

 

 

 

MATENDO  2:1-4  

ct 2:1  Hata ilipotimia siku ya Pentekoste walikuwako wote mahali pamoja.  

Act 2:2  Kukaja ghafula toka mbinguni uvumi kama uvumi wa upepo wa 
nguvu ukienda kasi, ukaijaza nyumba yote waliyokuwa wameketi.  

Act 2:3  Kukawatokea ndimi zilizogawanyikana, kama ndimi za moto 
uliowakalia kila mmoja wao.  

Act 2:4  Wote wakajazwa Roho Mtakatifu, wakaanza kusema kwa lugha 
nyingine, kama Roho alivyowajalia kutamka.  

 

• Roho mtakatifu aliwajaza nguvu za Ki Mungu  ms e 
• Ujazo wa Nguvu za Roho mtakatifu . Matendp 2:38-39 

 
 

ct 2:38  Petro akawaambia, Tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake 
Yesu Kristo, mpate ondoleo la dhambi zenu, nanyi mtapokea kipawa cha 
Roho Mtakatifu.  

Act 2:39  Kwa kuwa ahadi hii ni kwa ajili yenu, na kwa watoto wenu, na kwa 
watu wote walio mbali, na kwa wote watakaoitwa na Bwana Mungu wetu 
wamjie. 

 
 

 

• Unapojazwa nguvu za Roho Mtaktifu, ROHO MTAKATIFU 
HUKUSAIDIA  KUABUDU  katika roho na kweli. Ms 2:11 

• Walipo jazwa nguvu za Roho mtaktifu walinena kwa lugha mpya 



 
• Unapo omba kwa lugha mpya unaongea na Mungu 
• Unaongea   mambo ya siri katika roho yaka 
• Hujijenga nafsi yake 

 

• Walipojazwa nguvu za Roho mtakatifu maisha yao yalibadiliswa, 

 

 

2. ONGOZWA NA ROHO MTAKATIFU  
 
ROMANS 8:13-14 
 
 
 
Rom 8:13  kwa maana kama tukiishi kwa kufuata mambo ya mwili, 
mwataka kufa; bali kama mkiyafisha matendo ya mwili kwa Roho, 
mtaishi.  
Rom 8:14  Kwa kuwa wote wanaoongozwa na Roho wa Mungu, hao 
ndio wana wa Mungu.  
 

• Wana wa Mungu huongozwa na Roho Mtakatifu hawaongozwi  
• Wote walio mpokea Yesu wamefanyika watoto wa Mungu, 

wamezaliwa Kwa Roho Mtkatifu. 
• Roho mtaktifu huwapa nguvu ya kushinda dhambi, hawako 

tena chini ya sharia ya dhambi. 

 

 

TUMEPEWA NGUVU YA KUSHINDA DHAMBI 

 

Rom 8:1  Sasa, basi, hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio katika Kristo 
Yesu.  



Rom 8:2  Kwa sababu sheria ya Roho wa uzima ule ulio katika Kristo Yesu 
imeniacha huru, mbali na sheria ya dhambi na mauti. 

 

ISHI KWA KUFUATA MATAKWA YA ROHO MTAKATIFU 

Wagalatia 5:16 

al 5:16  Basi nasema, Enendeni kwa Roho, wala hamtazitimiza kamwe 
tamaa za mwili. 

Wagalatia 3:24-25 

Gal 5:24  Na hao walio wa Kristo Yesu wameusulibisha mwili pamoja na 
mawazo yake mabaya na tamaa zake.  

Gal 5:25  Tukiishi kwa Roho, na tuenende kwa Roho.  

 

 

3. TUMIWA NA ROHO MTAKATIFU 
Matendo  6:3 

Act 6:3  Basi ndugu, chagueni watu saba miongoni mwenu, 
walioshuhudiwa kuwa wema, wenye kujawa na Roho, na hekima, ili 
tuwaweke juu ya jambo hili;  

 

Matendo 6:5-6 

ct 6:5  Neno hili likapendeza machoni pa mkutano wote; wakamchagua Stefano, 
mtu aliyejaa imani na Roho Mtakatifu, na Filipo, na Prokoro, na Nikanori, na 
Timoni, na Parmena, na Nikolao mwongofu wa Antiokia;  

 

MATENDO 6:8 

Act 6:5  Neno hili likapendeza machoni pa mkutano wote; wakamchagua Stefano, 
mtu aliyejaa imani na Roho Mtakatifu, na Filipo, na Prokoro, na Nikanori, na 
Timoni, na Parmena, na Nikolao mwongofu wa Antiokia;  



• Roho Mtakatifu hutupa uwezo wa kufanya mambo Zaidi ya uwezo wa 
Kibinadamu 

• Hutupa karama za kiroho ili tutumike kwa kiwango cha Ki Mungu 
 
 

ROHO MTAKATIFU HUTUPA NGUVU ZA KUTUWEZESHA KUSHINDA 
CHANGAMOTO NA VIZUIZI 

 
MATENDO 13:6-12  
 

ct 13:6  Walipokwisha kupita katikati ya kisiwa chote mpaka Pafo, 
wakaona mtu mmoja, mchawi, nabii wa uongo, Myahudi jina lake 
Bar-Yesu;  
Act 13:7  mtu huyu alikuwa pamoja na liwali Sergio Paulo, mtu 
mwenye akili. Yeye liwali akawaita Barnaba na Sauli waje kwake, 
akataka kulisikia neno la Mungu.  
Act 13:8  Lakini Elima, yule mchawi (maana ndiyo tafsiri ya jina 
lake), akashindana nao, akitaka kumtia yule liwali moyo wa 
kuiacha ile imani.  
Act 13:9  Lakini Sauli, ambaye ndiye Paulo, akijaa Roho 
Mtakatifu, akamkazia macho,  
Act 13:10  akasema, Ewe mwenye kujaa hila na uovu wote, 
mwana wa Ibilisi, adui wa haki yote, huachi kuzipotoa njia za 
Bwana zilizonyoka?  
Act 13:11  Basi, angalia, mkono wa Bwana u juu yako, nawe 
utakuwa kipofu, usilione jua kwa muda. Mara kiwi kikamwangukia 
na giza, akazunguka-zunguka na kumtafuta mtu wa kumshika 
mkono na kumwongoza.  
Act 13:12  Ndipo yule liwali, alipoyaona yaliyotendeka, akaamini, akiyastaajabia 
mafundisho ya Bwana.  

 

ROHO MTAKTIFU HUKUPA NGUVU YA KUHAMISHA MILIMA 



 
 Zechariya 4:6-7  
 
 ec 4:6  Akajibu akaniambia, akisema, Hili ndilo neno la Bwana kwa 
Zerubabeli, kusema, Si kwa uwezo, wala si kwa nguvu, bali ni kwa roho 
yangu, asema Bwana wa majeshi.  
Zec 4:7  Nani wewe, Ee mlima mkubwa? Mbele ya Zerubabeli utakuwa nchi 
tambarare; naye atalileta lile jiwe la kuwekwa juu kabisa pamoja na 
vigelegele vya, Neema, neema, ilikalie.  
. 
 
 
POKEA NGUVU ZA ROHO MTAKATIFU 
 

• Uwe na kiu ya kupokea 
•  Kama haujaoka mwamini yesu na umopokee kama mwokozi wa maisha 

yako. 
• Uwe na Imani ya kwamba ukiomba utapokea 

 
 
 

 

 


